พอร์ช ศรัณย์

พอร์ช ศรัณย์

อัลบั้มของ : พอร์ช ศรัณย์

เกี่ยวกับศิลปิน

ประวัติ
ชื่อ ศรัณย์ ศิริลักษณ์
Name: SARAN SIRILUKSANA

ชื่อเล่น พอร์ช
Nickname: PORSHE

ที่มาของชื่อเล่น คุณพ่อคุณแม่ชอบรถพอร์ช ปอร์เช่ มาก ๆ เลยตั้งชื่อว่าพอร์ช
Nickname's Background - His parent is favorable Porsche Automobile plentifully. Hence,
they decided to call their son that “Porshe”

ฉายา ไอ้ยาว (เพราะตัวสูงครับ)
Alias: I’Yao (He is the highest in his friend’s gang)

อายุ 20 ปี
Age: 20 years old

วันเกิด วันพฤหัสบดีที่ 14 พฤศจิกายน 2534
Birthday: Thursday ,November 14th, 1991

สถานที่เกิด โรงพยาบาลภูมิพลอดุลยเดช จ.กรุงเทพมหานคร
Birthday’s Place: Bhumibol Adulyadej Hospital , Bangkok

สมาชิกครอบครัว ป๊า แม่ พี่แพร น้องพอร์ช
Family’s Member: Daddy, Mommy, Pair and Porshe

การศึกษา มัธยมศึกษา : โรงเรียนศรียาณุสรณ์ จ.จันทบุรี
อุดมศึกษา : กำลังศึกษา ในระดับปริญญาตรี ชั้นปีที่ 1 คณะ บริหารธุรกิจ
สาขาวิชาการตลาดสำหรับธุรกิจบริการและบันเทิง
มหาวิทยาลัยกรุงเทพฯ
Education’s Background: Siyanuson School, Chanthabury Province and
now, Studying First-year in Bachelor of Business Administration Program in Marketing for service and entertainment at Bangkok University

นิสัยส่วนตัว ทะเล้น ขี้เล่น เข้ากับคนง่าย
Characteristic: Factious, Amusing (Playful) and Friendly

น้ำหนัก 68 กิโลกรัม
Weight: 68 Kilograms

ส่วนสูง 185 เซนติเมตร
Height: 185 Centimeters

กรุ๊ปเลือด A
Blood’s Group: A

อาหารสุดโปรด สปาเก็ตตี้คาโบนาร่า , ส้มตำ , ซูชิ ,ปลาดิบ
Favorable Food: Spaghetti Carbonara, Papaya Salad (Pickled Fish) and Sushi

เครื่องดื่มสุดโปรด คาราเมล ม็อคค่า (StarBucks)
Favorable Drink: Caramel Mocha at Starbucks

สีที่ชอบ ดำ แดง ขาว
Favorable Colors: Black Red and White

หนังสือแนวโปรด แนวแฟนตาซี
Favorable Novel: Fantasy

เวลาว่าง เข้า Fitness ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ
Free time: Go to fitness for exercising to his health.

สไตล์การแต่งตัว เสื้อยืด กางเกงยีนส์
Dressing Style: Fashionable, T-Shirt with Jeans.

ของที่ขาดไม่ได้ แว่นตา
Necessary for dressing: Sunglasses.

ของสะสม แว่นตา
Collecting: Sunglasses

กีฬาที่ชอบ บาสเก็ตบอล
Favorable Sport: Basketball

นักแสดงชายที่ชื่นชอบ พี่อนันดา เอเวอริ่งแฮม กับ พี่เรย์ แมคโดนัลด์
His Most Favorable Actor: Ananda Everingham and Ray McDonald.

นักแสดงหญิงที่ชื่นชอบ พี่อั้ม พัชราภา ครับ เขาเป็นผู้หญิงที่สวยตลอด ทำอะไรก็ดูดี
His Most Favorable Actress: Patcharapha Chaichea.She is always beautiful and sexy forever.

ผู้หญิงในสเปค ชอบผู้หญิงตลก เป็นตัวของตัวเอง มีความน่ารักในมุมของตัวเอง
His Specification: Entertain, Self-Confident and pretty in her self - performance

สิ่งที่เห็นแล้วต้องยี๋ แมลงสาบ
Disliked Animal: Cockroach

สิ่งที่ไม่ชอบสุดๆ คนโกหก คนไม่จริงใจ
Disliked Personnel: Liar and Insincere.

คติในการดำเนินชีวิตและทำงาน ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
Motto’s Lifestyle: DO ANYTHING TODAY BETTER THAN YESTERDAY.

ผลงานเพลงล่าสุด

กลับขึ้นด้านบน